5A - A Happy Family
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
5A - A Happy Family

We're a happy family 3

You are not connected. Please login or register

[LONGFIC-DRAMA]Gạt Đi Nước Mắt

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1[LONGFIC-DRAMA]Gạt Đi Nước Mắt  Empty [LONGFIC-DRAMA]Gạt Đi Nước Mắt Tue May 22, 2012 6:46 pm

Cassje~DongBangShiDae

Cassje~DongBangShiDae
Admin

Sau một thời gian gần như close 4r , ad đã cb vz tư cách là 1 author =)) Vẫn chơi thế nhé , dàn cast sẽ là nv ở Trưng Vương ^^
Main couple : NH aka NhímHiếu ;Wink
Characters :
a.Chính:
Chính diện:
Bốnggie Smile) :bn thân cuả Nhím,bác sĩ tâm lý của Hiếu [nghe oai chưa],giầy-aholic,kì thị con trai 6H1, ,tính cách rất đặc biệt,vô cùng cao thượng =]]
Nhímmie::Lúc đầu thì yêu một ngươfi tên là Sơn nhưng về sau,do cảm động trước t.y của Hiếu dành cho mình nên đã đồng ý làm bạn gái cậu nhưng thực sự là cô chưa có tình cảm với anh,mãi về sau thì mới....nhưng cuộc đơì đâu phải toàn màu hồng,và...Học 6H1 cùng Bống.Tính cách hiền lành,có phần đáng yêu.thích horoscope và là booholic

Hiếu:Học 6H2.Yêu Nhím điên cuồng nhưng ko dám nói,chỉ biết trêu Nhím.Nhưng caí kim trong bọc lâu ngày cũng lòi ra,Hiếu bị phát hiện.Cậu tỏ tình với Nhím và dc cô đồng ý,ko biết rằng từ xa,luôn có asnh mắt theo dõi mình và rằng chỉ cần 1 hđ tình tứ nhỏ thôi cũng khiến người đó có thể làm hại tính mạng người cậu yêu
Phản diện:
KC:Yêu Hiếu.Lúc đầu là bn thân cuả Nhím,nhg khi biết Hiếu yêu Nhím thì khác,vẫn là bạn thân,tuy nhiên đó là vẻ bề ngoài,còn bên trong thì luôn âm mưu hãm hại Nhím.Nhà giàu và luôn muốn chiếm đoạt những gì mình cần , luôn muốn mọi việc theo ý mình.Có thể nói,nhà cô giàu nhg lại có một tính cách dơ bẩn [sr KC nha,tại nv fản diện nó fải thế]
Phụ:
Chính diện:
Myn:Tính tình đáng yêu,hotgirl nhg tốt bụng.Chính cô đã giúp Sơn hiểu ra và sửa chữa sai lầm của mình.Sơn và cô về sau là 1 cp.Học cùng lớp Hiếu
Tú aka Ken:Hotboy K1.Bằng tình cảm chân thành,Ken đã giúp Fanh hiểu và sửa chưã sai lầm.Ken và Fanh về sau cx là 1 cp
Phản diện:
Fanh và Sơn:fanh trc kia yêu Hiếu,Sơn trc kia yêu Nhím nhg cả 2 đều bị Nhím/Hiếu đá.Cùng với KC chia rẽ NH nhg ko thành,sau đó,Ken và Myn đã giúp 2 ng "hoàn lương"=)) nên bỏ mặc KC một mình
Thể loại : Tragedy,romantic,một chút humor
warning:Fic này ko phải happy ending mà là Sad Ending nhé,ai ko thích thì click back Smile
Now,let's enjoy it and have fun ^^

http://www.5avn.com

Cassje~DongBangShiDae

Cassje~DongBangShiDae
Admin

[b]Chap 1
♥ Một Ngày Mới ♥

"I'm singing my blue...blue...blue.."
Tiếng chuông báo thức vang lên trong căn phòng nhỏ xinh xắn.Hôm nay là thứ 2,ngày bắt đầu mọi niềm vui mới,cũng là ngày mà Nhím mong chờ nhất.Tuy nhiên,xem kìa,chiếc đồng Hồ đã bị tắt và quẳng đi 1 cách không thương tiếc.Cuối cùng thì Nhím cũng dậy,mắt nhắm mắt mở vào phòng VS
10 phút...
15 phút..
20 phút...
"Ê con Nhím kia,làm gì trong đấy thế,nhanh lên cho anh mày dùng - Lâm,ông anh trai của Nhím đập cửa - Cứ để anh mày to tiếng mãi như thế là anh giảm tuổi thọ đấy,có nhanh ko thì bảo"
-Oáp-Dường như bây giờ cô nàng mới chịu tỉnh,nhìn lên chiếc đồng hồ dc bố trí "khiêm tốn"trong VS-Chết rồi,7h20 rồi ư,mình chỉ còn 15p để chuẩn bị thôi . Nhím à,5ting!
Nói rồi,Nhím VS cá nhân,thay quần áo với tốc độ nhanh như chớp.Đấy,kết quả của việc ngủ lúc 2h sáng đấy =.="
------------------------------------
Trái ngược hẳn với BFF của mình,Bống dậy từ 6h45' với 1 lí do:Ko ngủ dc =)) Kể cũng phải,ai bảo tối hôm qua mới có 8h30 cô đã "yên vị"trên chiếc giường của mình.Nói là dậy sớm thôi chứ vẫn nằm ườn trên giường nửa tiếng nên kể ra chỉ đi vs cá nhân sớm hơn Nhím có 5' =))
end part 1 ^^

http://www.5avn.com

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]